TAMRON EXPERIENCE : THE GIANT SQUID.. หัวหมุนไปกับ SLOW SPEED
ไปเที่ยวสวนสนุก หรือไปเที่ยวงานประจำปีต่างๆ จะเห็นเครื่องเล่นวัดใจกันแน่ๆ ซึ่งคนที่จะขึ้นไปเล่นก็มักจะเป็นเด็กวัยรุ่น ไอ้เราก็วันรุ่นตอนปลายแล้วนั้นขอสละสิทธิ์.. มายืนเกาะรั้วกดชัตเตอร์สนุกกว่านะ
จะใช้ชัตเตอร์สูงๆก็ธรรมดาเกิ้นนนน ก็เลือกเทคนิค Slow Speed ไปเลย คอยจังหวะเหวี่ยงกล้องไปพร้อมกับหมึกยักษ์ แทนอารมณ์ของคนที่นั่งอยู่ในนั้น 555 ภาพที่ได้ก็จะเป็นอย่างนี้เลยยยยยย
Sony A9 • Tamron 35-150mm. F2-2.8 Di III VXD
– Pitchapoom Suwanpreecha –