GR EXPERIENCE : พกไว้..ไม่พลาดจังหวะที่อยากได้
ปลายปีเทศกาล celebrate เพียบ!
เดินเข้าห้างฯไหนก็มีจัดเต็มไปหมด วันนี้พกGR ติดมือไปด้วย ใจก็ไม่แน่ใจว่าจะได้ถ่ายอะไรรึเปล่า
ยิ่ง union mall นี่ไม่ค่อยได้มา ก็ไม่รู้ว่ามันมีอะไรน่าสนใจให้ถ่ายภาพไหม เดินเข้าห้างฯก็เดินจ้ำหาบันไดเลื่อนขึ้นไปชั้นจุดหมายของการมาเลย พอก้าวขึ้นปั๊บหันทางขวาก็..ปัง! มือขวาล้วงหยิบGRในกระเป๋ากางเกงขึ้นมากดแบบอัตโนมัติ ไม่ได้เช็คค่าอะไรเลย เพราะมันต้องจดจ่อกับหน้าจอlcd และจังหวะบันไดเลื่อนเคลื่อนไปตรงกับมุมตรงกลางของ chandelier จะวอกแว่กย้อนกลับไม่ได้
โชคดีตั้งค่ากล้อง f/8, ISO800 ทิ้งไว้ ในโหมดAV จึงเอาตัวรอดได้ภาพนี้มาสมใจ ใครไปเจอมุมที่ชอบลองchallengeกับตัวเองดูบ้างก็ได้นะครับ ..ใจฟูดี !
– Pitchapoom Suwanpreecha –