TAMRON EXPERIENCE : การเรียนรู้ไม่มีพรมแดน By AMP PUTTIPONG
Multiple Exposure
ทดลองถ่ายภาพซ้อน 4 ครั้ง บนสะพานลอย ขณะกำลังลองถ่ายไปเรื่อย สังเกตว่ามีต่างชาติมายืนเบียดถ่ายรูปอยู่ข้างๆ ตอนแรกก็ไม่ได้คิดอะไร สักพักรู้สึกว่าเค้าจะสนใจเทคนิคที่เรากำลังถ่ายอยู่
เห็นพลอยกับส้มเช้งบอกว่าเค้าถ่ายรูปข้างหลังเรา ตอนที่กำลังถ่ายรูปอยู่ด้วย 555 เลยให้ส้มเช้งเป็นล่ามให้ ดูเค้าสนใจการถ่ายภาพซ้อนมากเลย ถามพวกเราใหญ่เลยว่ากล้องตัวไหนถ่ายภาพซ้อนได้บ้าง
Fujifilm X-T4, Tamron 18-300mm F/3.5-6.3 Di III-A VC VXD (Model B061)
– AMP PUTTIPONG –